logo

คู่มือการใช้งานระบบ e-LAAS

เข้าสู่ระบบ (Log In)

ยินดีต้อนรับ, ผู้เยี่ยมชม
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน.    ลืมรหัสผ่าน?
การกรอกคำชี้แจงหลังอนุมัติงบ 57 (1 viewing) (1) ผู้เยี่ยมชม
Go to bottom ตอบกลับกระทู้นี้ รายการถูกบันทึก: 0
หัวข้อ: การกรอกคำชี้แจงหลังอนุมัติงบ 57
การกรอกคำชี้แจงหลังอนุมัติงบ 57 วันเวลาที่ตอบกระทู้  
เรียนผู้ดูแลระบบ
ทต.หนองข่า อ.ปทุมราชวงศา จ.อำนาจเจริญ เรียนถามดังนี้
1.อนุมัติงบประมาณ 2557 ไปแล้ว แต่คีย์คำชี้แจงในแต่ละค่าใช้จ่ายไม่ครบทุกตัวต้องทำยังไงค่ะ ถึงจะเข้าไปคีย์ให้ละเอียดและครบได้
2.เนื่องจากในระบบมือที่ทำมีคำชี้แจงครบทุกค่าใช้จ่าย แต่มีคำชี้แจงบางประเภท ที่พิมพ์ผิดต้องแก้ไขเปลี่ยนแปลงคำชี้แจงใหม่เช่น แผนงานสาธารณสุข หมวดค่าตอบแทน ประเภทค่าเช่าบ้าน
คำชี้แจงคือ จ่ายเป็นค่าเช่าบ้านให้แก่้พนักงานเทศบาลสังกัดสำนักปลัด ซึ่งต้องแก้ไขใหม่เป็น จ่ายเป็นค่าเช่าบ้านให้แก่พนักงานเทศบาลสังกัดกองสาธารณสุข เนื่องจากไม่ได้คีย์คำชี้แจงในระบบอีลาแอส ข้อความเดิมเลยไม่มี จะขึ้นเฉพาะข้อความใหม่ที่เข้ามาแก้ไข ต้องทำอย่างไรค่ะ
3.ได้ทำการโอนงบประมาณไปแล้ว 3 ครั้ง เพื่อตั้งจ่ายเป็นรายการใหม่ โอนได้เรียบร้อยดีค่ะ แต่ช่วงท้าย ๆ ที่ต้องมีผู้เกี่ยวข้องต่าง ๆ อนุมัติ มีเมนูให้เข้าไปกรอกชื่อ ตำแหน่ง หรือเข้าไปพิมพ์ได้ไหมค่ะ เวลาปริ้นออกมาเสนอจะง่ายและสะดวกค่ะ
ขอโทษนะค่ะ ที่หนูดูไม่รอบคอบเอง ทำให้มีปัญหาเกิดขึ้น
ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะค่ะ
จาก จนท.วิเคราะห์ ทต.หนองข่า 087-2546154
yuwapha (สมาชิก)
Fresh Boarder
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
การบันทึก การบันทึก  

The administrator has disabled public write access.  
Re:การกรอกคำชี้แจงหลังอนุมัติงบ 57 วันเวลาที่ตอบกระทู้  
yuwapha อ้างอิงข้อความ:
QUOTE:
เรียนผู้ดูแลระบบ
ทต.หนองข่า อ.ปทุมราชวงศา จ.อำนาจเจริญ เรียนถามดังนี้
1.อนุมัติงบประมาณ 2557 ไปแล้ว แต่คีย์คำชี้แจงในแต่ละค่าใช้จ่ายไม่ครบทุกตัวต้องทำยังไงค่ะ ถึงจะเข้าไปคีย์ให้ละเอียดและครบได้

ให้เปลี่ยนแปลงคำชี้แจงประมาณการรายจ่ายค่ะ
ดูวิธีการในคู่มือนี้
http://km.laas.go.th/laaskm/index.php?option=com_docman&task=doc_view&gid=1107&tmpl=component&format=raw&Itemid=56

2.เนื่องจากในระบบมือที่ทำมีคำชี้แจงครบทุกค่าใช้จ่าย แต่มีคำชี้แจงบางประเภท ที่พิมพ์ผิดต้องแก้ไขเปลี่ยนแปลงคำชี้แจงใหม่เช่น แผนงานสาธารณสุข หมวดค่าตอบแทน ประเภทค่าเช่าบ้าน
คำชี้แจงคือ จ่ายเป็นค่าเช่าบ้านให้แก่้พนักงานเทศบาลสังกัดสำนักปลัด ซึ่งต้องแก้ไขใหม่เป็น จ่ายเป็นค่าเช่าบ้านให้แก่พนักงานเทศบาลสังกัดกองสาธารณสุข เนื่องจากไม่ได้คีย์คำชี้แจงในระบบอีลาแอส ข้อความเดิมเลยไม่มี จะขึ้นเฉพาะข้อความใหม่ที่เข้ามาแก้ไข ต้องทำอย่างไรค่ะ

ทำเหมือนข้อแรกค่ะ

3.ได้ทำการโอนงบประมาณไปแล้ว 3 ครั้ง เพื่อตั้งจ่ายเป็นรายการใหม่ โอนได้เรียบร้อยดีค่ะ แต่ช่วงท้าย ๆ ที่ต้องมีผู้เกี่ยวข้องต่าง ๆ อนุมัติ มีเมนูให้เข้าไปกรอกชื่อ ตำแหน่ง หรือเข้าไปพิมพ์ได้ไหมค่ะ เวลาปริ้นออกมาเสนอจะง่ายและสะดวกค่ะ

เฉพาะเรื่องนี้จะเสนอให้ จนท.กรมฯ พิจารณาก่อนนะคะ

ขอโทษนะค่ะ ที่หนูดูไม่รอบคอบเอง ทำให้มีปัญหาเกิดขึ้น
ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะค่ะ
จาก จนท.วิเคราะห์ ทต.หนองข่า 087-2546154
Admin-P (ผู้ดูแลระบบ)
ผู้ดูแลระบบ
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user

The administrator has disabled public write access.  
Re:การกรอกคำชี้แจงหลังอนุมัติงบ 57 วันเวลาที่ตอบกระทู้  
เรื่องรายงานการโอนงบประมาณ
สอบถาม จนท.กรมฯ ให้แล้วนะคะ
ยังไม่เพิ่มส่วนนี้ให้ค่ะ เพราะว่าบางครั้งการโอนงบประมาณเป็นของหลายหน่วยงาน หากเปิดให้เลือกตอนนี้จะเลือกได้หน่วยงานเดียวค่ะ อปท. ก็ต้องพิมพ์เพิ่มอยู่ดีค่ะ
พิมพ์ไปก่อนนะคะ ในอนาคตอาจจะมีการปรับปรุงส่วนนี้ให้ค่ะ
ผู้ดูแลระบบ

เรียนถามอีกครั้งค่ะ
1.ถ้าเราเข้าไปคีย์คำชี้แจงแล้ว ตรงตาราง สุดท้าย จะโชว์ให้เห็นเฉพาะข้อความใหม่ที่เราเข้าไปคีย์ใช่ไหมค่ะ
yuwapha (สมาชิก)
Fresh Boarder

ใช่ค่ะ เพราะว่าเดิมยังไม่มีคำชี้แจง ช่องจึงว่างค่ะ
ผู้ดูแลระบบ

Go to top ตอบกลับกระทู้นี้
ขอขอบคุณ FireBoard

กรณีศึกษา

bottom

ขับเคลื่อนโดย e-LAAS. Designed by: Joomla Theme, personal hosting. Valid XHTML and CSS.